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TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya LIWALE anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya
kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo jumla ya
Shilingi 324,336,594.84/= zimetengwa katika robo ya kwanza (Julai-Septemba 2025) ya

mwaka wa fedha 2025-2026 kwa Mchanganuo Ufuatao:-

i Wanawake Shilingi 129,734,637.94
ii. Vijana shilingi 129,734,637.94 na
ii.  Watu Wenye Ulemavu shilingi 64,867,318.96

Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za serikali za mitaa
zZilizopo katika maeneo yenu.

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na kupewa
cheti cha utambuzi na halmashauri,

Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati au
kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5) na
kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi wasiopungua
wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa
na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu endapo timu ya
menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye
ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa

za vikundi vingine,

iil.

Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili
timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha vijana
kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa Kkielekroniki (tembelea towuti
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana na
afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya kikundi

kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani
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leseni ya biashara kwa vikundi vinavyofanya

ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki,
di vinavyoomba vyombo vya Usafiri na

biashara leseni ya udereva na usafirishaji kwa vikun
usafirishaji
Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 10 mwezi 10 mwaka 2025

Tangazo hili limetolewa leo tarehe 11.09.2025 na: -
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